ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
โรงเรียน |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ผลงานครู |
การประกวดครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอนยอดเยี่ยม ครู |
78 |
เงิน |
7 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. นางสาวชลิดา กาลเขว้า |
1. นางสาวชลิดา กาลเขว้า |
2 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันโครงงานสะเต็มศึกษาและกล่องสมองกล (STEM & microcontroller Project)นำเสนอภาษาไทย ม.4-6 |
59.75 |
ชมเชย |
25 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. นายชาญวิชญ์ แก้วพรม 2. นายศุภชัย ทรงชัย 3. นายอจลวิชญ์ เพียงตา |
1. นายขจรศักดิ์ นกแก้ว 2. นางสาวคุณาภรณ์ ธรรมสิทธรัตน์ |
3 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ม.1-3 |
64 |
ทองแดง |
27 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. เด็กชายกฤชปณต ศรีชัยเตชากร 2. เด็กชายสิทธิชัย ประเสริฐกุล |
1. นางณชญาดา ศรีชัยเตชากร 2. นางสาวอาภากร สงวนนาม |
4 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง 3D ม.1-3 |
52.8 |
ชมเชย |
37 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. เด็กชายธนาดุลย์ บุญชูรัตนภาพ 2. เด็กชายปภังกร ฝ่ายสัจจา |
1. นางสาวฉวีวรรณ วงษ์แสง 2. นายวรวุฒิ ฝ่ายสัจจา |
5 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันเครื่องร่อนบังคับด้วยวิทยุ DLG (Discus Launch Glider DLG) ม.4-6 |
62.42 |
ทองแดง |
14 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. นางสาวณัฐฑริกา ชนิดนอก 2. นางสาวศศิกานต์ วัดเมือง 3. นายอัคคภพ ผาสุขมูล |
1. นายชนปกร สุรนิวงศ์ 2. นางสาวศิรินทิพย์ รักษาชนม์ |
6 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันจรวดขวดน้ำ ประเภทแม่นยำ ม.1-ม.6 |
64.3 |
ทองแดง |
22 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. นายณัฐดนัย ควินรัมย์ 2. นายลัญฉกร อึ้งอริยะชาติ 3. นายวรธน ลาภประโยชน์ |
1. นางจิราวรรณ สาลีงาม 2. นายเมธาวัฒน์ พงสะพัง |
7 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การประกวดภาพยนตร์สั้น บูรณาการภาษาจีน ม.1-ม.6 |
70 |
เงิน |
28 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. นางสาวชัญญานุช ขาลเขว้า 2. นางสาวณัฐริกา หงษ์ทอง 3. นายอดิศร เจนบ้านผือ |
1. นายศิวัช มาสมพงษ์ 2. นางอัจฉราวรรณ พุทธโธ |
8 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การประกวดภาพยนตร์สั้น นำเสนอด้วยภาษาอังกฤษ ม.1-ม.6 |
73 |
เงิน |
21 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. นายนฤเบศ ศิริมนตรี 2. นางสาวพรทิพย์ จุลอักษร 3. นายศิวัฒน์ บำรุงเผ่า |
1. นางสาวพิธิยา รุณรุทธิ์ 2. นางภัทร์จารี คุณชม |
9 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันการออกแบบกราฟิกด้วยคอมพิวเตอร์ (Motion Infographic) ม.4-6 |
87 |
ทอง |
24 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. นางสาวน้ำทิพย์ อ่างทอง 2. นางสาวหนึ่งฤทัย สุดตายะโส |
1. นางสาวลัดดาวัลย์ ทัพเจริญ 2. นางสาวสิริลักษณ์ รัตนีย์ศรีบัณฑิต |
10 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์วิ่งเร็ว ม.4-6 |
76 |
เงิน |
12 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. นาย สุรพัศ ชัยวิรัตน์ 2. นายไพโรจน์ จันทร์อ่อน |
1. นายขจรศักดิ์ นกแก้ว 2. นายวงกฎ เหง่าชัย |
11 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.4-6 |
60 |
ทองแดง |
21 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. นายฉัตรมงคล บัวจันทร์ 2. นายภานุภาค ประสานเชื้อ 3. นายอนาวิล อุ่นวงค์ |
1. นายขจรศักดิ์ นกแก้ว 2. นางสาวลัดดาวัลย์ ทัพเจริญ |
12 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ รายการหุ่นยนต์เรือสี่ฝีพาย ควบคุมไร้สาย ม.4-6 |
65 |
ทองแดง |
12 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. นางสาวตะวัน แทนไธสง 2. นายธนพล พาสมบูรณ์ 3. นายปุณณภพ ฝ่ายสัจจา |
1. นายขจรศักดิ์ นกแก้ว 2. นางสาววิชชุดา สุขบุญเสพ |
13 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขัน E-SPORT(ROV) ม.1-ม.6 |
65 |
ทองแดง |
17 |
โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา |
1. เด็กชาย ภัคภณ กำลังเหลือ 2. เด็กชายณัฐรัส พันตน 3. เด็กชายธนภัทร สมัตถะ 4. เด็กชายธนากร ถนอมสัตย์ 5. เด็กชายนิมิตรหมาย อำภา 6. เด็กชายบดินทร นันทกุล 7. เด็กชายปิยะวัฒน์ ชนะพาล |
1. นางสาวชลิดา กาลเขว้า 2. นางสาวอมรรัตน์ โชคตระกูลเกียรติ |