ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
โรงเรียน |
นักเรียน |
ครู |
1 |
นวัตกรรมของนักเรียน |
การประกวดการนำเสนอนวัตกรรมและผลผลิตที่เกิดจากการเรียนรู้ในชั้นเรียน ม.1-3 |
67 |
ทองแดง |
6 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. เด็กหญิงณชญาดา โทนทอง 2. เด็กหญิงสิรินภา นรพิมพ์ 3. เด็กชายเกียรติภูมิ ธนาคาร |
1. นางสาวกุลฤดี เวชปรีชา 2. นางภิบาล มุตะพัฒน์ |
2 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันโครงงานสะเต็มศึกษาและกล่องสมองกล (STEM & microcontroller Project)นำเสนอภาษาไทย ม.1-3 |
79.67 |
เงิน |
11 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. เด็กชายวีรภัทร เจริญสุข 2. เด็กหญิงศิริวดี มัณฑนาภรณ์ 3. เด็กชายอณาวิล สรรพศรี |
1. นางสาวกุลฤดี เวชปรีชา 2. นายอรุณ กุมภะ |
3 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันโครงงานสะเต็มศึกษาและกล่องสมองกล (STEM & microcontroller Project)นำเสนอภาษาอังกฤษ ม.1-3 |
83 |
ทอง |
4 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. เด็กชายณัฏฐพชร มากพูล 2. เด็กชายสุกฤษฎิ์ จำนงประโคน 3. เด็กชายสุรพศ เถาหมอ |
1. Mr.Alben Salminao 2. นางสาวกุลฤดี เวชปรีชา |
4 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันโครงงานสะเต็มศึกษาและกล่องสมองกล (STEM & microcontroller Project)นำเสนอภาษาไทย ม.4-6 |
76 |
เงิน |
9 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. นายวายุพัทธ์ ธนากิจ 2. นายสกุลภักดิ์ เสาวยงค์ 3. นายสุธีกานต์ ละมัย |
1. นางสาวกัญญาณัฐ อิ่มอุไร 2. นางสาวโสภาภรณ์ แซ่เต็ง |
5 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันโครงงานสะเต็มศึกษาและกล่องสมองกล (STEM & microcontroller Project)นำเสนอภาษาอังกฤษ ม.4-6 |
76 |
เงิน |
13 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. นางสาวชุฬัญญ์ธิบต์ จันทร์ศิริ 2. นางสาวพศวีร์ หงษ์สุทธิ 3. นางสาวพิรญาณ์ แก้วตาด |
1. Mr.Alben Salminao 2. นางสาวญาดา โพธิ์สิงห์ |
6 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ม.1-3 |
62 |
ทองแดง |
31 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. เด็กชายธนภูมิ เหมสุวรรณ 2. เด็กชายธนโชติ ลาแก้ว |
1. นายพลนรัตน์ ทองเพิ่ม 2. ว่าที่ร้อยตรีสมศักดิ์ ก๋งอ่อน |
7 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง 3D ม.1-3 |
70.2 |
เงิน |
12 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. เด็กชายธันวา เสี่ยงโชค 2. เด็กชายพรพิพัฒน์ ดวงใจ |
1. นายพลนรัตน์ ทองเพิ่ม 2. ว่าที่ร้อยตรีสมศักดิ์ ก๋งอ่อน |
8 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันเครื่องร่อนบังคับด้วยวิทยุ DLG (Discus Launch Glider DLG) ม.4-6 |
85.78 |
ทอง |
4 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. นางสาวพิมาดา อินทร์แก้ว 2. นางสาวรมิตา บุญทริกชาติ 3. นายวีรภัทร พลเสน |
1. นางสาวฉันทวรรณ สุวรรณหิตาทร 2. ว่าที่ร้อยตรีสมศักดิ์ ก๋งอ่อน |
9 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันจรวดขวดน้ำ ประเภทแม่นยำ ม.1-ม.6 |
60 |
ทองแดง |
24 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. เด็กชายกรภัทร์ อุปเวช 2. เด็กชายชลากร ปัสนานนท์ 3. เด็กชายวชิรวิทย์ เห็นประเสริฐ |
1. นางสาวสรารัตน์ วิรัญโท 2. นายเอกพงศ์ บัวพูล |
10 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.1-ม.6 |
75.63 |
เงิน |
18 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. นายจิรเดช สิกบุตร 2. นายธฤตวัต จันทคีรีเขต |
1. นายชุมแพ แก้วใส 2. นางสาวิณี ฉิมพาลี |
11 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟแวร์ ม.4-6 |
70.5 |
เงิน |
21 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. นายชิษณุพงศ์ เขียนกระจ่าง 2. นายพงษ์ศิริ กลิ่นเกษร 3. นายพฤฒพงศ์ งาเจือ |
1. นางชวลี เจริญสมบัติ 2. นางเสาวนีย์ ช่างเหลา |
12 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันการออกแบบกราฟิกด้วยคอมพิวเตอร์ (Motion Infographic) ม.4-6 |
91 |
ทอง |
6 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. นางสาวอรญา ศรีผูย 2. นางสาวอรัชพร มงคลสิทธิ์ |
1. นายธนการ เทียนห้าว 2. นางสาวปรียนันท์ ชาติกุล |
13 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์วิ่งเร็ว ม.1-3 |
67 |
ทองแดง |
23 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. เด็กชายกานตพงศ์ โอวาท 2. เด็กชายปกป้อง สืบชาติ |
1. นางภิบาล มุตะพัฒน์ 2. นายอรุณ กุมภะ |
14 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์วิ่งเร็ว ม.4-6 |
65 |
ทองแดง |
27 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. นายธนพล ช่วยทุกข์ 2. นายอภินันท์ นากลาง |
1. นางรมณี จิตนาวสาร 2. นายอรุณ กุมภะ |
15 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-3 |
98 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. เด็กหญิงธันฐภัทร์ รำไพ 2. เด็กหญิงลภัสรดา พัดพาดี 3. เด็กหญิงวรัญญ์กานต์ ทำประโยชน์ |
1. นางสาวปรียนันท์ ชาติกุล 2. นายอรุณ กุมภะ |
16 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.4-6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. นางสาวธนกานต์ ศรีเส็ง 2. นางสาวนฤกันยา ทองปาน 3. นายอรรณพ หวังเจริญ |
1. นางสาวกุลฤดี เวชปรีชา 2. นางสาวธัญญรัตน์ จันทพรม |
17 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์แบบผสม ม.1-3 |
66 |
ทองแดง |
8 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. เด็กชายพิทักษ์พงศ์ สัมมา 2. เด็กชายอนพัช สุขสถิตย์ 3. เด็กชายเปรมปรีดี บุญเนาว์ |
1. นางสาวกุลฤดี เวชปรีชา 2. นายชุมแพ แก้วใส |
18 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์แบบผสม ม.4-6 |
30.95 |
ชมเชย |
8 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. นายธนกฤต ทั่งทอง 2. นายปฏิพัทธ์ คมเวช 3. นายสิรวิชญ์ ทิมดอน |
1. นางสาวรินทร์ลิตา มงคลธนัยวัชร์ 2. นางสาวิณี ฉิมพาลี |
19 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขัน E-SPORT(ROV) ม.1-ม.6 |
65 |
ทองแดง |
17 |
โรงเรียนตราษตระการคุณ |
1. เด็กชายกรฤต ไทยกำเนิด 2. นายกฤษฎา ราชสมบูรณ์ 3. นายกฤษณพล สมหา 4. นายณัฐชนน คณานันท์ 5. นายปรินทร แก้วพฤกษ์ 6. นายพงษ์วิทย์ อุ่นเรือน 7. นายพิศุทธิ์ สติมานนท์ |
1. นายธนการ เทียนห้าว 2. นางสาวปรียนันท์ ชาติกุล |