ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
โรงเรียน |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ผลงานครู |
การประกวดครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอนยอดเยี่ยม ครู |
86.2 |
ทอง |
16 |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. นางสาวกชกร หนูสันเทียะ |
1. นางสาวกชกร หนูสันเทียะ |
2 |
นวัตกรรมของนักเรียน |
การประกวดการนำเสนอนวัตกรรมและผลผลิตที่เกิดจากการเรียนรู้ในชั้นเรียน ม.4-6 |
86.2 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. นางสาวพิมพ์นิภา สาริวงค์ 2. นางสาววรรณวริณ แขโคกกรวด 3. นางสาวเขมจิรา หาญสงคราม |
1. นายดุสิต ดวงบัณฑิตย์ 2. นายวัชระ วงษ์ชัย |
3 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันโครงงานสะเต็มศึกษาและกล่องสมองกล (STEM & microcontroller Project)นำเสนอภาษาอังกฤษ ม.4-6 |
83.25 |
ทอง |
7 |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. นางสาวกรรณิการ์ สุวรรณรัตน์ 2. นางสาวดวงกมล ทับอักษร 3. นางสาวศุภกัญญาพร บรรจงปรุ |
1. นายชัชชน อินอุ่นโชติ 2. นางสาวอุ้มบุญ พินทะ |
4 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การประกวดภาพยนตร์สั้น นำเสนอด้วยภาษาไทย ม.1-ม.6 |
92 |
ทอง |
5 |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. นายธีรภัทร์ นาคแท้ 2. นายพิชญุตม์ ขอพลอยกลาง 3. นายอนุรักษ์ ทูลกลาง |
1. นายประจวบ แจ้โพธิ์ 2. นายสุรศักดิ์ ถนอมพจน์ |
5 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การประกวดภาพยนตร์สั้น นำเสนอด้วยภาษาอังกฤษ ม.1-ม.6 |
80 |
ทอง |
8 |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. นางสาวกัญญาณัฐ วิวัฒนาการ 2. เด็กหญิงน้ำทิพย์ อธิราชเทวินทร์ 3. นายภคิณทร์ ยาดี |
1. นายคมกฤษณ์ จันทะเริง 2. นางสาวชนิยา จันนอก |
6 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟแวร์ ม.1-3 |
81 |
ทอง |
10 |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. เด็กหญิงณัฐณิชา สุขงูเหลือม 2. เด็กหญิงณัฐอริญ วีระเท่า 3. เด็กหญิงสุชาดา บุลานาผาย |
1. นางสาวกัญญาณี หมายนามกลาง 2. นายสุรศักดิ์ ชูเกียรติสกุล |
7 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟแวร์ ม.4-6 |
88 |
ทอง |
5 |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. นายภัทรดนัย หนุนกลาง 2. นางสาวอธิชา ป้องกัน 3. นางสาวเสาวลักษณ์ ดอกพิกุล |
1. นายชรินทร์ กรวยสวัสดิ์ 2. นายเสรี โพธิ์ปานพะเนา |
8 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันการออกแบบกราฟิกด้วยคอมพิวเตอร์ (Motion Infographic) ม.4-6 |
89 |
ทอง |
16 |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. นางสาวกชกร ปลั่งกลาง 2. นางสาวณัฐยาพัชร์ อ่วมในเมือง |
1. นางสาวกริ่งหยก หิรัญ 2. นางสาวปราณี ชาติมนตรี |
9 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์วิ่งเร็ว ม.4-6 |
95 |
ทอง |
5 |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. นายปฏิภาณ พิมพ์กลาง 2. นายอนุวัฒน์ เจริญสุข |
1. นายกิตติพงษ์ ทองรักษ์ 2. นางสาวปราณี ชาติมนตรี |
10 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-3 |
99 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. เด็กหญิงกัญญ์ณัชชา เมี้ยนกลาง 2. เด็กหญิงจรินทร์พร เงินโพธิ์ 3. เด็กหญิงจิรัชญา โชตนภารัตน์ |
1. ว่าที่ร้อยตรีวิทวัส ไชยโชค 2. นายอนุวัฒน์ ทำไถ |
11 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขันหุ่นยนต์แบบผสม ม.1-3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. เด็กหญิงกานต์ธิดา วัชรเมฆขลา 2. เด็กหญิงกานต์มณี พิมพ์สาร 3. เด็กชายณัฏฐพล สุชิวงค์ |
1. นางสาวสุทินา จงท่องกลาง 2. นายอนุวัฒน์ ทำไถ |
12 |
กิจกรรมการแข่งขัน |
การแข่งขัน E-SPORT(ROV) ม.1-ม.6 |
80 |
ทอง |
5 |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. นายณัฐพงศ์ ผิวทองหลาง 2. นายทรงเกียรติ กุลประเสริฐ 3. นายทักษดนัย เผยกลาง 4. นายธนัญชัย ขอมอบกลาง 5. นายพิสิฐกร คำกายปรง 6. นายอติกันต์ คิดสงวน 7. นายอติชาตเดโช หนุนกลาง |
1. นายอภิรุณห์ ไลไธสง 2. นายอภิสิทธิ์ อาศัยป่า |
13 |
ผลงานโรงเรียน |
สถานศึกษายอดเยี่ยมด้านการบริหารจัดการนวัตกรรมและเทคโนโลยี โรงเรียน |
89 |
ทอง |
4 |
โรงเรียนโนนสูงศรีธานี |
1. นายกิตติภพ เพชรทิม 2. นายชัยยันต์ ไม้กลาง 3. นายวัชรินทร์ อุตรา 4. นายอนุวัฒน์ ทำไถ 5. นายเกรียงศักดิ์ โกบสันเทียะ |
1. นายกิตติภพ เพชรทิม 2. นายชัยยันต์ ไม้กลาง 3. นายวัชรินทร์ อุตรา 4. นายอนุวัฒน์ ทำไถ 5. นายเกรียงศักดิ์ โกบสันเทียะ |